คำสั่งองค์การบริหารส่วนตำบลตูมใหญ่
ที่ 380/2563
เรื่อง ปรับปรุงคำสั่งมอบอำนาจของนายกองค์การบริหารส่วนตำบลให้ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบล
………………………………………….
เพื่อให้การบริหารราชการขององค์การบริหารส่วนตำบลตูมใหญ่เป็นไปด้วยความรวดเร็วคล่องตัวรวมทั้งเป็นการลดขั้นตอนและระยะเวลาในการสั่งการ การอนุญาต และการอนุมัติในเรื่องเกี่ยวกับการให้บริการประชาชนโดยตรง อาศัยอำนาจตามความในมาตรา 60 แห่งพระราชบัญญัติ สภาตำบลและองค์การบริหารส่วนตำบล พ.ศ. 2537 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดยพระราชบัญญัติสภาตำบลและองค์การบริหารส่วนตำบล (ฉบับที่ 5 ) พ.ศ. 2546 จึงมอบอำนาจให้ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลตูมใหญ่ ปฏิบัติราชการแมนในการสั่ง การอนุญาต และการอนุมัติตามบัญชีการมอบอำนาจแทบท้ายคำสั่งนี้ ในการนี้ เมื่อปลัดองค์การบริหารส่วนตำบลตูมใหญ่ได้ปฏิบัติราชการแทน ที่ได้รับมอบอำนาจตามคำสั่งนี้ไปแล้ว ให้ทำบัญชีสรุปย่อเรื่องเสนอนายกองค์การบริหารส่วนตำบลให้ทราบ ทุกสามสิบวัน
ทั้งนี้ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
สั่ง ณ วันที่ 30 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2563